Enter your keyword

AcetylCystein 200mg Vidipharm/thuốc ho/thuốc tân dược/trungtamthuoc.com

0

11981. In stock N/A .

Mô tả


AcetylCystein 200mg Vidipharm

THÀNH PHẦN

Mỗi viên nang chứa:
Acetylcystein 200 mg
Tá dược đầy đủ 1 viên nang
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Acetylcystein được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh tiết chất nhầy bất thường , bệnh nhầy nhớt hay trong những bệnh lý có đờm nhầy đặc quánh như trong viêm phế quản cấp và kinh niên .
Acetylcystein được dùng như một chất giải độc trong chữa trị ngộ độc paracetamol.

CÁCH DÙNG – LIỀU DÙNG

Dùng đường uống.
-Tiêu chất nhầy:
+Người lớn: 200 mg (1 viên) x 3 lần/ngày.
+Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: 200 mg (1 viên) x 2 lần/ngày.
+Trẻ em dưới 2 tuổi: 100 mg x 2 lần/ngày.
-Giải độc quá liều paracetamol:
+Liều mở đầu 140 mg/kg, tiếp theo cách 4 giờ uống một lần với liều 70 mg/kg và uống tổng cộng thêm 17 lần.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Mẫn cảm với 1 trong các bộ phận của thuốc
Bệnh nhân hen hay có tiền sử co thắt phế quản.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Phản ứng quá mẫn: co thắt phế quản, phù ngoại vi, nổi mẩn và ngứa, hạ huyết áp hay nhiều lúc tăng huyết áp có thể xảy ra.
Các chức năng phụ khác: chứng đỏ bừng, buồn nôn và nôn, sốt, ngất, đổ mồ hôi, đau khớp, nhìn mờ, rối loạn chức năng gan, nhiễm acid, co giật, ngừng hô hấp hoặc ngừng tim.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

Hộp 10 vỉ x 10 viên nang cứng.
NHÀ SẢN XUẤT
đơn vị dược phẩm trung ương VIDIPHA

AcetylCystein 200mg Vidipharm có bán tại muathuoconline.net, Lô 305 – Khu DV Xa la – Phúc La, Hà Nội, sđt 0981 199 836. Chúng tôi bán và giao hàng toàn quốc

Giá sản phẩm: Liên hệ(Giá sỉ lẻ rẻ nhất Việt Nam)

Tới trang đặt hàng

Đặt hàng tại: Đặt mua thuốc trực tuyến
Trang chủ nhà thuốc: Nhà thuốc Online
Hotline: 0981 199 836

Lưu ý: Tin tức copy tại nhiều nguần khác nhau, nếu không ghi rõ nguần, mong chủ bài viết thông cảm và phản hồi lại giúp nếu tin tức có bản quyền và cần thâm nguần trích dẫn. muathuoconline.net cảm ơn các bạn

AcetylCystein 200mg Vidipharm/thuốc ho/thuốc tân dược/trungtamthuoc.com
Đánh giá bài viết

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “AcetylCystein 200mg Vidipharm/thuốc ho/thuốc tân dược/trungtamthuoc.com”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *